KAMAZ mai musayar zafi: kariya daga zafi mai zafi

teploobmennik_kamaz_maslyanyj_3

A kan gyare-gyare na yanzu na injunan KAMAZ, an samar da tsarin sanyaya mai, wanda aka gina a kan ɗaya naúrar - mai musayar zafi.Karanta duk game da waɗannan sassa, nau'ikan su, ƙira, ka'idar aiki da kuma amfani da su, da kuma zaɓi mai kyau, gyarawa da maye gurbin masu musayar zafi a cikin wannan labarin.

 

Menene musayar zafi mai KAMAZ?

Mai musayar zafi mai (mai musayar zafi mai ruwa, LMT) yanki ne na tsarin lubrication da sanyaya don raka'a mai ƙarfi na diesel;Na'urar musayar zafi ta musamman da aka kera a cikin tsarin sanyaya ruwa na injin, wanda ke ba da sanyaya man injin saboda musayar zafi tare da kwararar sanyaya.

Tsarin lubrication na rukunin diesel KAMAZ mai ƙarfi yana aiki a cikin yanayi mai wahala, mai koyaushe yana fuskantar yanayin zafi kuma a hankali yana rasa halayensa.A wasu hanyoyi, man inji na iya yin zafi, wanda ke haifar da raguwa a cikin danko da lubricity, da kuma mummunan bazuwa da ƙonawa.Daga qarshe, man fetur da aka yi zafi yana lalata aikin injin kuma yana iya haifar da gazawa.Ana magance wannan matsala ta hanyar shigar da wani abu mai sanyaya mai - na'urar musayar zafi - a cikin tsarin lubrication na injunan KAMAZ.

Mai musayar zafin mai wani yanki ne na injin lubrication da tsarin sanyaya, yana tabbatar da kawar da zafi mai yawa daga mai saboda musayar zafi mai aiki tare da kwararar mai sanyaya (sanyi).Shi ya sa ake kiran na’urorin irin wannan nau’in na’urorin da ake kira Liquid-Oil Heat Exchangers, ko LMT.Wannan rukunin yana yin ayyuka da yawa:

  • Sassan sanyaya mai a cikin injin da ke ƙasa da digiri 100;
  • Sanyaya duk mai shiga cikin injin a zazzabi a cikin kewayon digiri 100-110;
  • Rage shan mai don sharar gida da tsawaita rayuwarsa;
  • Tabbatar da mafi kyawun tsarin zafin jiki na tsarin injin daban-daban - godiya ga LMT, zafin mai ba zai taɓa faɗuwa a ƙasa da zafin jiki mai sanyi ba, wanda ke ba da gudummawa ga ƙarin dumama na sassan injin, raguwar matsalolin injiniya, da sauransu;
  • Sauƙaƙe ƙirar tsarin sanyaya mai da rage farashin injin tare da tabbatar da halaye na yau da kullun na aikinsa.

A yau, ana shigar da masu musayar zafi a yawancin injunan diesel na KAMAZ waɗanda suka dace da ka'idodin Euro-2 da sama, suna taka muhimmiyar rawa wajen tabbatar da halaye na yau da kullun na rukunin wutar lantarki a duk yanayin aiki.Dole ne a gyara kuskure ko musanya shi gaba ɗaya da wuri-wuri, amma kafin siyan sabon sashi, yakamata ku fahimci ƙira da aiki na waɗannan na'urori.

Zane da ka'idar aiki na KAMAZ masu musayar zafi

A kan injunan KAMAZ, nau'in harsashi-da-tube (tubular) kawai nau'in harsashi-da-tube (tubular) nau'in gyare-gyare daban-daban a halin yanzu ana amfani da su.A tsari, wannan naúrar abu ne mai sauƙi, ya ƙunshi sassa masu zuwa:

● Jiki (casing);
● Core tare da deflector;
● Yawan shigarwa;
● Fitar da yawa.

Tushen zane shine jikin silinda na aluminum (casing), a bangon wanda aka yi tashoshi da filler saman don haɗawa da toshe matatun mai (ana yin shigarwa ta hanyar gaskets).Ƙarshen casing an rufe shi da murfi na musamman tare da nozzles - mashigai da manifolds, na farko yana ba da sanyaya daga jaket ɗin ruwa na shingen Silinda a cikin gidaje, na biyu kuma yana karkatar da ruwa zuwa tsarin sanyaya injin.Ana yin hakowa da tashoshi a jiki don shigar da bawuloli, wanda ke tabbatar da cewa mai ya ketare na'urar musayar zafi lokacin da tushensa ya toshe.

An shigar da cibiya a cikin harka - taron jan karfe mai karen bakin ciki ko bututun tagulla wanda aka sanya a cikin kunshin faranti mai jujjuyawa.A kan ainihin akwai faranti guda biyar tare da ɓangaren da ke fitowa, wanda ke raba sassan duka zuwa sassa hudu, wanda ke ba da canji a yanayin tafiyar mai.A gefe ɗaya na ainihin akwai flange, wanda, a lokacin shigarwa, ya dogara a kan ƙarshen jiki, a gefe guda flange yana da diamita kamar yadda ya dace da shi a cikin akwati, kuma akwai O-zobba da yawa akan. shi.Wannan zane yana tabbatar da rabuwa da magudanar ruwa da mai, yana hana su haɗuwa.Kuma don madaidaicin shugabanci na kwararar man fetur, ana samun deflector a gefe ɗaya na ainihin - zoben ƙarfe na buɗe tare da ramin.

teploobmennik_kamaz_maslyanyj_2

Zane na KAMAZ mai zafin mai

A cikin LMT ɗin da aka haɗa, an samar da wani na'ura mai musayar zafi tare da keɓance magudanar ruwa guda biyu: coolant yana gudana ta cikin manyan bututu, kuma mai yana gudana ta sararin samaniya tsakanin bututu da bangon casing.Saboda rabuwa na tsakiya zuwa sassa hudu, hanyar man fetur ya karu, wanda ke samun ingantaccen canjin zafi na mai sanyaya.

Ana ɗora LMT akan taron injin ɗin tare da shingen tace mai (bawul ɗin thermopower wanda ke daidaita kwararar mai ta cikin na'urar musayar zafi shima yana nan), wadatar sa da manifolds ɗinsa suna haɗa da bututun da suka dace akan toshe Silinda.A mafi yawan zane-zane, ana haɗa nau'in kayan aiki zuwa toshe ta hanyar gajeren bututu, kuma ana haɗa nau'in fitarwa ta hanyar filler.

LMT yana aiki kamar haka.Lokacin da zafin injin ɗin ya ƙasa da digiri 95, bawul ɗin wutar lantarki yana rufe, don haka gabaɗayan kwararar mai daga famfon mai ya ratsa cikin masu tacewa kuma nan da nan ya shiga cikin tsarin lubrication na injin.Lokacin da zafin jiki ya tashi sama da digiri 95, bawul ɗin yana buɗewa, kuma ana aika wani ɓangare na mai daga masu tacewa zuwa LMT - anan ya wuce cikin akwati a kusa da ainihin, yana ba da zafi mai yawa ga mai sanyaya da ke wucewa ta cikin bututu, kuma kawai. sa'an nan ya shiga cikin tsarin lubrication na injin.Lokacin da zafin jiki ya tashi sama da digiri 100, bawul ɗin thermal yana jagorantar dukkan kwararar mai daga masu tacewa zuwa LMT.Idan saboda kowane dalili zafin injin injin ya wuce digiri 115, sanyaya mai a cikin LMT ya zama mara amfani kuma zafi zai iya faruwa - ma'aunin ma'aunin da ke kan dashboard yayi kashedin farawar gaggawa.

Aiwatar da masu musayar zafin mai akan motocin KAMAZ

Ana shigar da LMTs kawai akan injunan diesel KAMAZ 740 na gyare-gyare daban-daban na azuzuwan muhalli na Euro-2, 3 da 4.Ana amfani da nau'ikan masu musayar zafi a yau:

● Lambar kasida 740.11-1013200 - gajeriyar gyare-gyare;
● Catalog Number 740.20-1013200 dogon gyara ne.

Bambanci tsakanin waɗannan sassa ya ta'allaka ne a cikin ƙirar masu tarawa kuma, saboda haka, a cikin hanyar haɗi zuwa tsarin sanyaya.A cikin ɗan gajeren LMT, nau'in fitarwa yana da saman filler kawai a ƙarshen don haɗa bututu ta amfani da kusoshi ko studs.Masu musayar zafi tare da irin wannan nau'in na duniya ne, sun dace da yawancin injunan KAMAZ na azuzuwan muhalli daban-daban.A cikin dogon LMT akan mashigar mashigin akwai bututu don haɗa bututu tare da matsin ƙarfe.In ba haka ba, sassan biyu iri ɗaya ne kuma ana iya haɗa su zuwa daidaitattun majalissar tacewa.

teploobmennik_kamaz_maslyanyj_4

Shigar da na'urar musayar zafi mai KAMAZ akan sashin tace mai

Har ila yau, a cikin sassan na'ura mai zafi, sakamakon matakai na lalata ko lalacewa, raguwa da raguwa suna faruwa ta hanyar da mai ya shiga cikin sanyaya.Ana lura da irin wannan matsala lokacin da abubuwan rufewa ke sawa ko lalacewa.A wannan yanayin, dole ne a gyara LMT ko a maye gurbinsa gaba ɗaya.A yau, akwai kayan gyare-gyare iri-iri a kasuwa masu dauke da gasket, cores, manifolds da sauran sassa.Idan gyaran ba zai yiwu ba ko kuma ba zai yiwu ba, to ya zama dole don maye gurbin gaba daya.Ana aiwatar da duk aikin daidai da umarnin don gyarawa da kiyaye abin hawa.Kafin gyara, ana zubar da sanyaya da ɓangaren mai, bayan maye gurbin, ana kawo duk ruwan da ake so.Daga baya, LMT yana buƙatar dubawa na yau da kullun da tabbatar da bawuloli yayin kowane kulawa na yau da kullun.

Idan an zaɓi na'urar musayar zafi kuma an shigar da shi daidai, to, man injin zai kasance koyaushe yana da mafi kyawun zafin jiki, yana tabbatar da ingantaccen aiki na rukunin wutar lantarki.


Lokacin aikawa: Yuli-13-2023